Editorial Team

ที่ปรึกษา

 

 

อาจารย์ ดร.ชนากานต์ ยืนยง

อธิการบดีมหาวิทยาลัยปทุมธานี

     

 

บรรณาธิการ

 

 

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.จิราภรณ์ ขันทอง

 

     

 

กองบรรณาธิการภายนอกมหาวิทยาลัย

 

1.

ศาสตราจารย์ ดร.ติน ปรัชญพฤทธิ์

ผู้ทรงคุณวุฒิด้านรัฐศาสตร์ และรัฐประศาสนศาสตร์

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

2.

ศาสตราจารย์ ดร.บุญทัน ดอกไธสง

ผู้ทรงคุณวุฒิด้านรัฐศาสตร์ และ และรัฐประศาสนศาสตร์ มหาวิทยาลัยจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย

3.

ศาสตราจารย์ ดร.สมบูรณ์ สุขสำราญ

ผู้ทรงคุณวุฒิด้านรัฐศาสตร์ และรัฐประศาสนศาสตร์

สำนักงานราชบัณฑิตยสภา

4.

ศาสตราจารย์กิตติคุณ ดร.สุเทพ เชาวลิต

สาขาวิชาการจัดการ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช

5.

ศาสตราจารย์ ดร.กฤษมันต์ วัฒนาณรงค์

คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ

6.

รองศาสตราจารย์ ดร.วัลลภ รัฐฉัตรานนท์

ภาควิชารัฐศาสตร์และรัฐประศาสนศาสตร์

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

7.

รองศาสตราจารย์ ดร.พงศ์ หรดาล

คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎพระนคร

8.

รองศาสตราจารย์ ดร.บุญเลิศ สื่อเฉย

คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์

9.

รองศาสตราจารย์ ดร.สุทธินันท์ พรหมสุวรรณ

คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

10.

รองศาสตราจารย์ ดร.ธนสุวิทย์ ทับหิรัญรักษ์

บัณฑิตวิทยาลัย มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนสุนันทา

11.

รองศาสตราจารย์ ดร.วิภาส ทองสุทธิ์

คณะนิติศาสตร์และรัฐประศาสนศาสตร์ วิทยาลัยนครราชสีมา

12.

รองศาสตราจารย์ ดร.ภูมิ โชคเหมาะ

คณะนิติศาสตร์ปรีดีพนมยงค์ มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์

13.

รองศาสตราจารย์ ดร.พันธ์เทพ วิฑิตอนันต์

คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง

14.

รองศาสตราจารย์ ดร.ศิรภัสสร วงศ์ทองดี

คณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

15.

รองศาสตราจารย์ ดร.จริยาวัตร คมพยัคฆ์

คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ

16.

รองศาสตราจารย์ ดร.กรวรรณ กฤตวรกาญจน์

คณะการสื่อสารมวลชน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

17.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ดวงกมล โพธิ์นาค

คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ

18.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมหมาย ผิวสอาด

คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี

19.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมเกียรติ ตันติวงศ์วาณิช

คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี

สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง

20.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อุราเพ็ญ ยิ้มประเสริฐ

คณะวิทยาการจัดการ สถาบันการจัดการปัญญาภิวัฒน์

21.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ระพีพร ศรีจำปา

วิทยาลัยพาณิชยศาสตร์ มหาวิทยาลัยบูรพา

22.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นคเรศ ณ พัทลุง

คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนดุสิต

23.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พิมลพรรณ เพชรสมบัติ

คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี

24.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์กฤษฎิ์พนธ์ พรรณรัตนชัย

คณะเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบูรณ์

25.

ดร.จุรีวรรณ มณีแสง

คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น

26.

พันตำรวจโท ดร.พงษ์ธร ธัญสิริ

ผู้ตรวจราชการกระทรวงยุติธรรม

27.

ดร.กริชผกา บุญเฟื่อง

สำนักพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ

28.

ดร.วัชระ ยาคุณ

สำนักกรรมการผู้อำนวยการใหญ่

บริษัท วิทยุการบินแห่งประเทศไทย จำกัด

29.

ดร.จิดาภา รมยะมาสี

โรงพยาบาลปทุมธานี

30.

ดร.รุ่งรัตนา เจริญจิตต์

คณะรัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง

 

กองบรรณาธิการภายในมหาวิทยาลัย

 

1.

ศาสตราจารย์ ดร.อุไรวรรณ ธนสถิต

สาขาวิชารัฐศาสตร์

2.

รองศาสตราจารย์ ดร.วินัย วีระวัฒนานนท์

สาขาวิชาสาธารณสุขศาสตร์

3.

รองศาสตราจารย์ ดร.อารง สุทธาศาสน์

สาขาวิชาการบริหารทรัพยากรมนุษย์

4.

รองศาสตราจารย์ ดร.ปรียาพร วงศ์อนุตรโรจน์

สาขาวิชาการบริหารการศึกษา

5.

รองศาสตราจารย์ ดร.ทองหล่อ วงษ์อินทร์

สาขาวิชาการบริหารการศึกษา

6.

รองศาสตราจารย์ ดร.นิเทศ ตินณะกุล

สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์

7.

รองศาสตราจารย์ ดร.วิทยา สุจริตธนารักษ์

สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์

8.

รองศาสตราจารย์ ดร.ทัศนา แสวงศักดิ์

สาขาวิชาการบริหารการศึกษา

9.

รองศาสตราจารย์ ดร.สวงค์ เศวตวัฒนา

สาขาวิชาบริหารธุรกิจ

10.

รองศาสตราจารย์ ดร.ธนากร ธนาธารชูโชติ

สาขาวิชาบริหารธุรกิจ

11.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ไพลิน นุกูลกิจ

สาขาวิชาพยาบาลศาสตร์

12.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชูชีพ เบียดนอก

สาขาวิชาศึกษาศาสตร์

13.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วรรณวิภา ไตลังคะ

สาขาวิชาการบริหารทรัพยากรมนุษย์

14.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อธิพงษ์ เพชรสุทธิ์

สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์

กองจัดการภายในมหาวิทยาลัย

 

1.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เบญยาศิริ งามสอาด

สำนักอธิการบดี

2.

อาจารย์ ดร.ประทินร์ ขันทอง

สำนักบัณฑิตศึกษา

3.

ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.คุณาพร โฉมจิตร

 

4.

ดร.ศักดิ์นรินทร์ เสือสิทธิ์

 

5.

นางสาวมาลีรัตน์ ฉานสูงเนิน

 

6.

นางสาววราภรณ์ บุญญจักร

 

7.

นางสาวเบ็ญจวรรณ เชยชม